Công văn 461/BYT-ATTP – HoaTieu.vn | Web cung cấp những thông tin liên quan đến pháp luật mới nhất

Có phải bạn đang muốn tìm hiểu về pháp luật phải không? Có phải bạn đang tìm kiếm chủ đề Công văn 461/BYT-ATTP – HoaTieu.vn đúng không? Nếu đúng như vậy thì mời bạn xem nó ngay tại đây nhé.

Công văn 461/BYT-ATTP – HoaTieu.vn | Trang cung này cung cấp những thông tin pháp luật hữu ích nhất.

Về việc thông báo đính chính khoản 4 Điều 4 Thông tư 15/2012/TT-BYT ngày 12/09/2012

Công văn 461/BYT-ATTP của Bộ Y tế ngày 21 tháng 01 năm 2013 về việc thông báo đính chính khoản 4 Điều 4 Thông tư 15/2012/TT-BYT ngày 12/09/2012.

BỘ Y TẾ

———-
Số: 461/BYT-ATTP
V/v: Thông báo đính chính khoản 4 Điều 4
Thông tư số 15/2012/TT-BYT ngày 12/09/2012

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập – Tự do – Hạnh phúc

—————————

Hà Nội, ngày 21 tháng 01 năm 2013

Kính gửi:

– Văn phòng Chính phủ (Công báo, Vụ KGVX, Cổng TTĐTCP);
– Bộ Tư pháp (Cục Kiểm tra VBQPPL);
– Bộ Công Thương, Bộ NN&PTNT;
– UBND các tỉnh, thành phố trực thuộc TW;
– Sở Y tế các tỉnh, thành phố trực thuộc TW;
– Các đơn vị trực thuộc Bộ;
– Cổng TTĐT BYT.

Ngày 12/09/2012, Bộ trưởng Bộ Y tế đã ký ban hành Thông tư số 15/2012/TT-BYT “quy định về điều kiện chung bảo đảm an toàn thực phẩm đối với cơ sở sản xuất, kinh doanh thực phẩm” và đã được đăng trên Công báo số 603 + 604 ngày 26/09/2012.

Tại khoản 4, Điều 4 của thông tư có quy định “4. Có đủ giá, kệ bảo quản làm bằng các vật liệu chắc chắn, hợp vệ sinh; bảo đảm đủ ánh sáng và che chắn an toàn. Nguyên liệu, sản phẩm thực phẩm phải được đóng gói và bảo quản ở vị trí cách nền tối thiểu 20cm, cách tường tối thiểu 30cm và cách trần tối thiểu 50cm”.

Tuy nhiên, do lỗi kỹ thuật trong đánh máy, nay Bộ Y tế xin được đính chính lại như sau:

4. Có đủ giá, kệ bảo quản làm bằng các vật liệu chắc chắn, hợp vệ sinh; bảo đảm đủ ánh sáng và che chắn an toàn. Nguyên liệu, sản phẩm thực phẩm phải được đóng gói và bảo quản ở vị trí cách nền tối thiểu 15cm, cách tường tối thiểu 30cm và cách trần tối thiểu 50cm.”.

Xin trân trọng thông báo./.

KT. BỘ TRƯỞNG
THỨ TRƯỞNG

(đã ký)

Nguyễn Thanh Long

Bạn có thể xem thêm nhiều thông tin về pháp luật tại đây nhé: Xem tại đây

Công văn 461/BYT-ATTP – HoaTieu.vn và những từ khoá người dùng thường tìm kiếm.

#Công #văn #461BYTATTP #HoaTieuvn.

Công văn 461/BYT-ATTP – HoaTieu.vn.

Sanotovietnam mong rằng những thông tin mà chúng tôi cung cấp mang lại nhiều giá trị cho bạn. Xin chân thành cảm ơn.

Thông tin pháp luật mới nhất về chủ đề Công văn 461/BYT-ATTP – HoaTieu.vn.

Về việc thông báo đính chính khoản 4 Điều 4 Thông tư 15/2012/TT-BYT ngày 12/09/2012

Công văn 461/BYT-ATTP của Bộ Y tế ngày 21 tháng 01 năm 2013 về việc thông báo đính chính khoản 4 Điều 4 Thông tư 15/2012/TT-BYT ngày 12/09/2012.

BỘ Y TẾ

———-
Số: 461/BYT-ATTP
V/v: Thông báo đính chính khoản 4 Điều 4
Thông tư số 15/2012/TT-BYT ngày 12/09/2012

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập – Tự do – Hạnh phúc

—————————

Hà Nội, ngày 21 tháng 01 năm 2013

Kính gửi:

– Văn phòng Chính phủ (Công báo, Vụ KGVX, Cổng TTĐTCP);
– Bộ Tư pháp (Cục Kiểm tra VBQPPL);
– Bộ Công Thương, Bộ NN&PTNT;
– UBND các tỉnh, thành phố trực thuộc TW;
– Sở Y tế các tỉnh, thành phố trực thuộc TW;
– Các đơn vị trực thuộc Bộ;
– Cổng TTĐT BYT.

Ngày 12/09/2012, Bộ trưởng Bộ Y tế đã ký ban hành Thông tư số 15/2012/TT-BYT “quy định về điều kiện chung bảo đảm an toàn thực phẩm đối với cơ sở sản xuất, kinh doanh thực phẩm” và đã được đăng trên Công báo số 603 + 604 ngày 26/09/2012.

Tại khoản 4, Điều 4 của thông tư có quy định “4. Có đủ giá, kệ bảo quản làm bằng các vật liệu chắc chắn, hợp vệ sinh; bảo đảm đủ ánh sáng và che chắn an toàn. Nguyên liệu, sản phẩm thực phẩm phải được đóng gói và bảo quản ở vị trí cách nền tối thiểu 20cm, cách tường tối thiểu 30cm và cách trần tối thiểu 50cm”.

Tuy nhiên, do lỗi kỹ thuật trong đánh máy, nay Bộ Y tế xin được đính chính lại như sau:

4. Có đủ giá, kệ bảo quản làm bằng các vật liệu chắc chắn, hợp vệ sinh; bảo đảm đủ ánh sáng và che chắn an toàn. Nguyên liệu, sản phẩm thực phẩm phải được đóng gói và bảo quản ở vị trí cách nền tối thiểu 15cm, cách tường tối thiểu 30cm và cách trần tối thiểu 50cm.”.

Xin trân trọng thông báo./.

KT. BỘ TRƯỞNG
THỨ TRƯỞNG

(đã ký)

Nguyễn Thanh Long

Bài viết liên quan

Trả lời

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *